Havafen

Thành phần: Mỗi 5ml chứa:

Ibuprofen:......................... 100mg.

Chỉ định:

- Hạ sốt ở trẻ em.

- Giảm đau từ nhẹ đến vừa: đau đầu, đau răng, chấn thương mô mềm.

- Giảm đau và viêm khớp dạng thấp, viêm xương khớp, viêm hệ cơ xương.

Liều lượng - Cách dùng:

- Trẻ 3- 12 tháng: 2,5ml/lần x 3-4 lần/ngày

- Trẻ 1-3 tuồi: 5ml/lần x 3 lần/ngày.

- Trẻ 4-6 tuổi: 7,5ml/lần x 3 lần/ngày.

- Trẻ 7-9 tuồi: 10ml/lần x 3 lần/ngày.

Lưu ý: Khoảng cách giữa 2 liều là 6-8h ( tối thiểu 4h). Không dùng cho trẻ dưới 3 tháng tuổi và cân nặng dưới 5kg.

 

Video

Tin tức

Xem thêm