Không có ảnh

Fexofenadin 30 ODT - Điều trị các triệu chứng viêm mũi dị ứng theo mùa

Liên hệ
  • Nhà sản xuất: Công ty cổ phần SPM
  • Xuất xứ: Việt Nam
  • Quy cách: Hộp x 3 vỉ x 10 viên

Fexofenadin 30 ODT là thuốc điều trị các triệu chứng viêm mũi dị ứng theo mùa. Thuốc dùng cho người lớn và trẻ em trên 6 tuổi.

error
Quan tâm sâu sắc
Sự hài lòng của khách hàng là động lực phát triển của Khang Lâm Pharma
error
Dịch vụ hỗ trợ chuyên biệt
Luôn mang đến nhưng dịch vụ tốt nhất cho gia đình và người thân của bạn
error
Tư vấn 24/7
Với đội ngũ chăm sóc khách hàng chuyên nghiệp luôn sẵn sàng phục vụ.

Giới thiệu

Thông tin nhà sản xuất:

  • Với phương châm Chất lượng quốc tế, vì sức khỏe cộng đồng, Công ty Cổ phần SPM không ngừng cải tiến, nâng cao hiệu lực của hệ thống quản lý chất lượng nhà máy theo tiêu chuẩn ISO 9001-2000 và GMP-WHO, GLP, GSP. Với dây chuyền công nghệ hiện đại và không ngừng được chú trọng đầu tư, sản lượng nhà máy SPM liên tục tăng trưởng đáp ứng đầy đủ nhu cầu của thị trường.
  • Đến thời điểm hiện tại, nhà máy SPM đã có đầy đủ các dây chuyền sản xuất cho tất cả các sản phẩm, chủng loại trên thị trường, đáp ứng nhu cầu của người sử dụng.
  • SPM tự hào là doanh nghiệp có nhà máy sản xuất đạt chứng nhận GMP (Good Manufacturing Practices – Thực hành sản xuất thuốc tốt), GLP (Good Labolatory Practices – Thực hành kiểm nghiệm thuốc tốt), GSP (Good Storage Practices – Thực hành bảo quản thuốc tốt) theo tiêu chuẩn ASEAN cho dây chuyền sản xuất thuốc viên, viên nang, thuốc nhỏ mắt và thuốc dùng ngoài da. Hệ thống quản lý chất lượng đạt tiêu chuẩn ISO 9001:2000 do Tổ chức Chứng nhận Chất lượng Quốc tế UKAS (Anh) chứng nhận. Đạt chứng nhận GMP theo tiêu chuẩn của tổ chức Y tế Thế giới (GMP- WHO).

Thành phần

  • Fexofenadin hydrochlorid 30,00mg
  • Tá dược vừa đủ 1 viên.

Công dụng

  • Ðiều trị các triệu chứng viêm mũi dị ứng ở người lớn và trẻ em ≥ 12 tuổi.
  • Những triệu chứng được điều trị có hiệu quả là: hắt hơi, chảy nước mũi, ngứa vòm miệng và họng, mắt ngứa đỏ và chảy nước mắt.

Chống chỉ định:

  • Thận trọng khi dùng thuốc cho người có nguy cơ bị bệnh tim mạch.
  • Không nên dùng thêm thuốc kháng histamin nào khác khi sử dụng thuốc.
  • Thận trọng khi dùng thuốc cho người cao tuổi trên 65 tuổi, bệnh nhân suy thận.
  • Chỉ dùng thuốc cho phụ nữ có thai hoặc đang cho con bú khi có chỉ định của bác sĩ.
  • Cần ngưng thuốc ít nhất 24-48 tiếng trước khi tiến hành các xét nghiệm kháng nguyên tiêm trong da.
  • Không dùng bù liều đã quên. Chỉ dùng đúng liều lượng theo hướng dẫn của bác sĩ.

Tác dụng phụ:

  • Buồn ngủ, mệt mỏi, đau đầu, mất ngủ, chóng mặt, buồn nôn, khó tiêu, cảm cúm, đau bụng kinh, ngứa họng, viêm tai giữa, viêm xoang, đau lưng.

Liều dùng

  1. Trẻ em từ 6-11 tuổi: 30mg x 2lần/ngày. 
  2. Trẻ em dưới 6tuổi: Không được thiết lập cho trẻ dưới 6 tuổi
  3. Nhóm đặc biệt:
  • Tính an toàn của fexofendin hydrochloric ở trẻ em suy gan, suy thận không được thiết lập
  • Trẻ suy thận: liều ban đầu là 30mg x 1 lần/ ngày
  • Dùng cách xa 2 giờ đối với các thuốc kháng acid có chứa gel nhôm hay magnesi

Dùng theo hướng dẫn của bác sĩ, dược sĩ.

Khang Lâm Pharma – thương hiệu phân phối dược phẩm sở hữu hệ thống dịch vụ tư vấn chu đáo cùng chuỗi sản phẩm nhập khẩu độc quyền duy nhất tại Việt Nam – phát triển với sứ mệnh: "Đưa chất lượng Châu Âu đến với sức khỏe Việt”

Address: No 11, Nha Tho Str., Hang Trong, Hoan Kiem, Ha Noi, Viet Nam
Office: No 1, Lot A1, Dai Kim Urban Area, Hoang Mai, Ha Noi, Viet Nam
Gmail: chamsockhachhang.klm@gmail.com 
Phone: 0394248989
Facebook: https://www.facebook.com/DuocphamKhangLam/

Nhà sản xuất:

Công ty cổ phần SPM

Xuất xứ:

Việt Nam

Quy cách:

Hộp x 3 vỉ x 10 viên

Sản phẩm liên quan

Đăng ký
Nhận thông tin mới nhất
0394248989